ll JAYJAY CLUB ll สังคมแบ่งปันของคนรุ่นใหม่
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ll JAYJAY CLUB ll สังคมแบ่งปันของคนรุ่นใหม่

By : Jay—★

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

{ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ?

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Jay—★
Admin
Jay—★

{ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: {ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ?   {ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ? I_icon_minitimeTue Oct 20, 2009 11:48 am

อยาก บอกการตั้ง กระทู้ หรือ ตอบ กระทู้

1. เมื่อเราจะตั้งกระทู้ ควรดู ว่าเราจะถามอะไร ควรดูให้ดีๆ ก่อนว่าใน บอร์ด นี้หน้านี้ มีบอกไว้หรือ ป่าว...

2. และการตอบกระทู้ ไม่สมควรให้มี การปั้มเกิดขึ้น กระทู้ ดีๆ เราขอ แค่คำว่า "ขอบคุณ" พอแล้วคะ ไม่ใช่ คำ ว่า "ขุดคะขุดกระทู้ดีๆ"

3. การรับทำอะไร ต่างๆ ควรดู ว่า มีกระทู้ ที่ซ้ำ กันหรือ ป่าว . . .

4. การสั่งทำของ อะไรก้ แล้วแต่ ควร ดูว่าเจ้าของ กระทู้ ที่เรา จะสั่งนั้น เค้า ออนอยู่ หรือ ป่าวถ้าออน ก้ สั่งกันไปได้คะ แต่ ถ้าเค้า ไม่ออน
ก้ไม่ควรไปสั่งคะเพราะว่า กระทู้ ใหม่ๆ ที่มีคน ตั่งถามก้ จะตก แบบ ไม่รู้เรื่องนะคะ

5. เรื่อง คำพุด ที่ไม่ดี กรุณาอยู่ กันอย่าง ดีๆ ไม่งั้น ท่าน อยากไม่ได้เข้ามา ที่ บอร์ด นี้อีก นะคะ แล้ว Staff จะจัดการคุณนะคะ

6. เรื่องการตั้งกระทู้ การตั้งให้ ถูกที่ ถูกทาง กับบอร์ดด้วยนะคะ

แก้ไขล่าสุดโดย Jay—★ เมื่อ Tue Oct 20, 2009 5:59 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง (Reason for editing : 6Z3R)
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://jayjayclub.thai-forum.net
นุ้งหยิง²

นุ้งหยิง²

{ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: {ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ?   {ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ? I_icon_minitimeTue Oct 20, 2009 12:03 pm

รับทราบจร้า > <
http://nongying123.hi5.com
จอมบ้าพลัง

จอมบ้าพลัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อิอิ   {ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ? I_icon_minitimeTue Oct 20, 2009 2:13 pm

ครับผมน้องสาว
OrogiBana

OrogiBana

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: {ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ?   {ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ? I_icon_minitimeTue Oct 20, 2009 5:39 pm

เดี๋ยวครับ เดี๋ยวคะ

เอ๊ะยังไง ฮ่ะ ๆ

ยังไงก็นะ,,จะจำเอาไว้ครับผม TTz'

{ต้องอ่าน!!} ข้อควร ที่ต้องอ่าน จากตั้งหรือตอบกระทู้นะ สำคัญอย่างมาก ?
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1